Top 10 similar words or synonyms for tuone

artashasta    0.764414

awape    0.752201

akafuta    0.742952

hutengwa    0.730664

nijo    0.730144

alipotambua    0.730039

dua    0.728190

tsuchimikado    0.725496

kupuuza    0.725233

alisaidiwa    0.725202

Top 30 analogous words or synonyms for tuone

Article Example
Jeromu hivi kwamba tuone hiyo nuru inazidi kuangaza hadi adhuhuri,
Ndugu Wadogo Uenezaji wa Injili unatimia unapopenya utamaduni wa watu. Tuone basi Ufransisko ulivyoathiri Kanisa na jamii, kuanzia elimu, fasihi na sanaa.
Ukristo barani Afrika Watu wa Afrika Kaskazini walisafiri na kukaa pia katika miji ya Ulaya na Asia. Kutokana na mawasiliano mazuri tunaona Waafrika mbalimbali katika taarifa za Agano Jipya. Tuone mifano:
Ndugu Wadogo Kujua maisha ya ndani ya shirika lolote ni muhimu kuliko kujua matukio makuu ya miundo yake. Basi, tuone jamaa ya Ndugu Wadogo ilivyoendelea kwa ndani katika karne tatu za kwanza tulizokwishaziona.
Maadili ya kiutu Basi tupande ngazi kwa ngazi hadi uadilifu unaopita maumbile. Tuone kwanza mtu mwenye dhambi ya mauti anavyoweza kuwa na maadili ya bandia, k.mf. kiasi cha mchoyo; yeye anakitekeleza si kwa kupenda uadilifu, bali kwa kupenda fedha. Vilevile akilipa madeni si kwa kutekeleza haki bali kwa kukwepa gharama za kesi.
Imani Kabla ya imani yetu kutakaswa kwa majaribu kadhaa ya aina hiyo, tujitahidi kukua katika imani, badala ya kupima yote kibinadamu tu. Ni lazima tujinyime mianga midogo na ya bandia ili tujaliwe ile ya juu; tuache kufuata mno akili yetu ili tuone uangavu mkuu wa mafumbo ya imani na kuishi kulingana nayo. Hivyo tunaelewa kwa nini hatutakiwi kuitikia vishawishi dhidi ya imani, bali kuvikataa au kuviruka kwa kukiri imani kwa dhati zaidi; Bwana anaviruhusu kwa maendeleo yetu tu.
Asmaa Mahfouz Mnamo Januari 2011 vijana Wamisri wanne waliwahi kujichoma moto kutokana na kukata tamaa kwa sababu ya hali duni ya nchi na maisha yao. Asmaa alitumia blogu yake ya video kupinga udikteta wa rais Hosni Mubarak na hali duni ya haki za binadamu nchini. Alisema, "Wamisri wanne walijichoma kwa kupinga aibu ya udhalilishaji, njaa na umaskini waliopaswa kuishi nazo kwa miaka 30. ... Leo hii mmoja wao amefariki." Akaendelea kuwaambia wananchi, "tuone aibu fulani ... Badala ya kujichoma moto tufanye kitu cha maana. Kuketi nyumbani na kufuatilia habari tu kwa TV au facebook itatupeleka penye udhalilishaji."
KIGOMA BUHA YANGU! WAHA NA MFUMO WAO WA UTAWALA; Kuna usemi wa Wazungu usemao kwamba “Mwafrika hakuwa na maendeleo yoyote kabla ya ujio wa Wazungu” na Kuna pia msemo wa watu kwamba ” Waha hawakuwa na tawala zao kabla ya ujio wa Watutsi”. Kauli hizi si za kweli, kwani binadamu amekuwa akipambana na mazingira yake kwa miaka milioni 30 iliyopita. Kwanza tuone dhana ya ” uongozi” ni mamlaka au karama ya kuonyesha njia kwa vitendo. Dhana ya “UTAWALA” Neno hili lina maana pana kulingana na aina zake, kwa kifupi Utawala ni “Mfumo unaotoa Mamlaka ya dola au serikali kwa kiongozi.”
Imani Je, kuna haja ya kusema tumzingatie Mungu kwa imani? Bila ya shaka! Kwa kuwa mara nyingi tunamzingatia kwa dhana zisizo na msingi, kwa miguso ya kibinadamu mno na kwa maono yetu, badala ya kupitia ushuhuda alioutoa juu yake mwenyewe. Pengine hata tunaposali tunajisikiliza tu kwa kumkopesha Mungu mawazo yetu yanayotokana na umimi. Tunapojiamini kipumbavu tunaelekea kudhani huruma ya Mungu ni kwa ajili yetu, na haki yake kwa watu tusioelewana nao. Kumbe tukikata tamaa tunatilia shaka kimatendo upendo wa Mungu kwetu na huruma yake kuu. Kwa imani tunamuona Mungu kupitia mafumbo ya maisha na mateso ya Mwokozi na kupitia uhai wa Kanisa linalofanywa upya na ekaristi kila siku. Jicho la imani linasafika zaidi na zaidi kwa ufishaji wa hisi na maono, maoni na matakwa yetu: hapo tu unakuja kuanguka polepole ule utaj wa kiburi unaotuzuia tusione mambo ya Mungu au tuone tu vivuli vyake na tata zake.
KIGOMA BUHA YANGU! Kabla ya kutazama utawala wao hebu kwanza tuone namna walivyoanza kuishi na jamii za Wabantu walizozikuta. Kama nilivyotambulisha hapo awali kwamba, wabantu waliendelea kuishi katika tawala zao za kiukoo, zikifanya shughuli zao. Walipofika hawa Watutsi kwanza walijitambulisha kwa Mteko aliyekuwa mtawala. Kisha walitambulishwa kwa ukoo wa Wateko na kwa baadaye kwa koo zote ziLIzoongozwa na Mteko. Baada ya wenyeji kuridhika na kuwapokea katika himaya yao, Watutsi kwanza waliomba kuingia katika koo za Wateko kama watoto na ndugu wa Ukoo. Ndio maana hadi leo huwezi kukuta ukoo ama kabila la Watutsi , bali wamendelea kujitambulisha kwa koo za wenyeji kwa kuzingatia mahali walipo. Kisha sehemu ya mali yao (ng’ombe) zilitolewa kwa mtawala kumanisha kushukuru kukubaliwa kwao ndani ya ukoo husika. Katika kuishi kwa muda mrefu jamii hii iliendelea kuaminiwa na kukubalika katika koo, hivyo shughuli na michakato yote ya Kifamilia na kiukoo zilihusisha pia watutsi wakiwa sehemu ya ukoo.